- thiet ke web - schmuck großhandel

Nếu HN không có mùa đông...

Thảo luận trong 'Cảm xúc' bắt đầu bởi monitor, 8/11/07.

1. monitor

monitor Thành viên kỳ cục

Con người có một thói quen thật kỳ lạ. Cứ khi mà cái gì chuẩn bị qua đi hay đã mất rồi thì người ta mới hổi tưởng và nhớ nhung nó nhất.
    Những ngày chớm lạnh giá thì chỉ nghe than lạnh và rét,rồi than ... vài cái liên quan :-" (gối ôm gì gì đấy ;))). Mấy hôm nay nắng đẹp thì người người lại thèm cảm giác lạnh(mâu thuẫn thế đấy :|)
    Vài ngày trước thôi,gió như biết luồn qua từng lớp áo chui vào tận xương tủy người ta.Thế mà bây giờ mặt trời chiếu giữa đỉnh đầu...chẳng khác gì mùa hè :|
    Nếu HN ko có mùa đông thì sẽ ra sao nhỉ :-? Mùa đông HN đẹp "ở đâu"? Vì sao nhiều người lại thích mùa đông :|
  2. mypinkdoll

mypinkdoll ♫ Let it be ♫

chính anh đúng ko nhỉ ;]
    kêu ca thì cứ kêu thôi chứ thích lạnh bỏ xừ :">... nhiều khi ng ta yêu mà mồm vẫn cứ nói là ghét đấy thôi ;]
    những ng than hầu như là nh ng cảm giác cô đơn, bên cạnh ko có ai để ôm... nên than vãn ước j có gối ôm cũng chỉ là 1 cách bộc lộ ý " ước j có ny" ;]

Còn Hà Nội, sẽ ko còn là HN nữa nếu ko có mùa đông, mà sẽ trở thành các TP khác như SG chẳng hạn...
    đông sang cảm giác mọi thứ xung quanh như trầm lại 1 chút, cảm giác bớt đi cái xô bồ nóng bức, bớt đi cái nhiệt của thành phố.... nhìn mọi ng hồng hào trong những lớp áo ấm... dường như thấy ai cũng xinh ra.. :D
    se se lạnh, sắc buồn ảm đạm thay thế cho màu rực của hè thu lại khiến lòng ng bâng khuâng.......
    1 nét đặc biệt nữa là thời tiết HN thay đổi thất thường... lạnh cóng rồi lại nắng nóng ngay... dường như cũng giống tính cách của con gái í nhỉ... thất thường thế mà ai cũng yêu đấy thôi :x
    ko biết mọi ng thích mùa đông vì sao, còn e thích vì e thích lạnh mặc dù lúc nào cũng lạnh run :">..
  3. daretodream

daretodream Thành viên

Nếu HN ko có mùa đông thì sẽ ko phải HN nữa rồi! :(
    Nhiều ng nói mùa đông là đặc trưng của HN, buồn và ảm đạm! Nhưng với tớ thì HN lúc nao cũng đẹp và tràn đầy sức sống!
  4. duong.manu

duong.manu |_manu_|

nếu hà Lội ko có mùa đông thì hà nội là hà lội rồi
    nếu ko có mùa đông---> nóng mãi---> thấy cuộc sống thật chán
    nếu ko còn mùa đông sẽ ko đc mặc áo rét ra đường ko đc quàng khăn nói chung ko đc mắc nhiều quần áo
  5. Nuk89

Nuk89 ♥...Confuse......♥

Yêu mùa đông hà nội...

Yêu cảm giác lạnh lạnh được ôm tỳnh yêu lớn...:x

Yêu những ngày mưa lạnh, những ngày gió rét, bàn tay run lên nhưng luôn có 1 bàn tay ấm hơn che chở....

Yêu những tối mùa đông cùng nhau ngồi gặm ngô nướng vỉa hè...

Sẽ yêu Hà Nội đến khi nào Hà Nội hết mùa đông....Chưa xa đã nhớ...rét ngọt...
  6. thíck trời lạnh lắm vì nhìn ngoài đường ai cũng mặc áo ấm , nhìn to to , hay hay ^ ^ .Thíck hơn là khi có ngy để được ôm trong những ngày lạnh , lang thang quanh HN 1 ( mặc dù lạnh bỏ xừ :-s ) cảm giác thật .. tuyệt :)
  7. Tút

Tút Thành viên

Nếu ko có Mùa đông - Mùa khiến ng` ta có cảm giác Lạnh mà Ấm - Thì đã chẳng phải là Hà Nội.
    Ng` HN có Điều kiện hơn Ng` Sài gòn là Ở chỗ này!!! :)
  8. ant1102

ant1102 i heart retro

Mùa đông ăn nem chua [​IMG](nhưng mà bây h đang dịch tả ko ăn đc =)))
    Mùa đông ngủ nướng [​IMG]
    Mùa đông ôm nhau cho ấm [​IMG]
    Ko có đông ko phải HN :(
  9. kool_boy92

kool_boy92 Hanoian

nếu ko cóa mùa đông thì ko cóa tuyết... <nhưng rất tiếc tui chưa thấy tuyết bao h... :((>
  10. Anonyme

Anonyme ♪♫ Music.Maniac ♪♫

;] Ko có mùa đông thì ko có cảm giác buồn buồn :smile:
    Thích cảm giác đấy :p
    Ko có mùa đông thì ko đc nhìn thấy các bạn nữ diện đồ đẹp :p
    Nhất là Gm :X Nhìn yêu ko tả đc :X
  11. linhap

linhap hấp ơi là hấp :)

hà nội mà không có đông thì hỏng hẳn hỏng hẳn :D
    mùa đông nhé, được đắp chăn, thở ra hơi :p thích khi xoa xoa 2 tay vào nhau thổi phù phù, có gió se lạnh làm người ta tỉnh cả người mà vấn thấy bâng khuâng khó tả :)
    mùa đông hà nội duyên dáng như người con gái nhẹ nhàng, e ấp :x hiz, đẹp lắm lắm, như là một góc tâm hồn í :)
    hồi trước là e chỉ có thích mùa hè vì được nghỉ học + đi chơi :D nhưg bh tâm sinh lí thay đổi nên là :)) cảm mùa đông,hị hị :)
  12. [\/]!d()m()t()J!

[\/]!d()m()t()J! Thành viên

HN k có mùa đông thì hơi bị nản
    he he
    :p
    có ny, có mùa đông quá okiess ^^
    từ từ hưởng thụ :D
    ;;)
  13. kool_boy92

kool_boy92 Hanoian

trưa nay bật đài Hà Nội cóa chương trình Tác Phẩm : ''Nếu HN ko cóa mùa đông...'' :D
    btw, nếu ko có mùa đông thì sẽ ít khi có đc tâm trạng thoải mái khi gặp bầu trời sao... :X
  14. fomcdf

fomcdf Thành viên mới

HN ko có mùa đông thì sẽ ít lý do nghỉ học hơn :smile:

HN ko có mùa đông thì em sẽ ghét HN :angry:

:p

~~> May mà HN vẫn có mùa đông :-j

:))
  15. khivang92

khivang92 03x03x2k3^2

Nếu HN ko có mùa đông,làm sao ta có thể ôm em vào lòng thật chặt,sưởi ấm đôi bàn tay của em giữa tiết trời se se lạnh của mùa đông,làm sao có thể tặng em cái khăn quàng cổ,đội găng tay,cái mũ len mà ta đã mất công chọn nó chỉ cho riêng em.Vậy,nếu ko có mùa đông,thì ko còn là HN,ko thấy được hơi ấm trong tâm hồn mỗi người:).
  16. be_an_keo

be_an_keo Thành viên mới

nếu HN k có mùa đông thì chán chết,k khác j SG:| buồn lắm,đâu còn cái cảm giác đc mặc nhiều áo,đâu có cảm giác lạnh muốn ôm 1ai đó,mùa đông của HN đẹp,lãng mạn,bay bổng:x
  17. .:hin:.

.:hin:. Thành viên

K có mùa đông thì mọi người sẽ vào Sg hết mất. mà vào là vào lun, ko ra nữa đâu :((
  18. duong.manu

duong.manu |_manu_|

nếu HN ko có mùa đông thì sẽ ko đc ăn thịt đông ko đc ăn 1 số món #
    nếu mất mùa đông có thể HN ko phải là thủ đô
    nếu ko có mùa đông thì ko có lý do ngủ nướng
    nếu ko có màu đông thì bạn gái sẽ ko thấy lạnh--->ko ôm mình lâu^^
  19. dimplycheeks

dimplycheeks Thành viên

Ai cũng bảo mùa thu là mùa đẹp nhất của HN, nhưng phần lớn người HN đều **** mùa đông

- ừ thì mùa đông lạnh đến xương tủy nhưng vẫn dễ chịu hơn cái không khí nóng bức ập vào phổi của mùa hè
    - ừ thì mùa đông ko muốn ra khỏi chăn, nhưng cảm thấy ấm áp hơn khi ngồi đằng sau, cho tay vào túi áo người đèo mình. ( còn mùa hè thì càng tránh xa càng tốt :D)
    - ừ thì mùa đông ko gõ nổi bàn phím, nhưng cũng là mùa để con gái mặc đẹp, ăn diện :X. Hay là mùa dễ tặng nhau những thứ dễ thương mà ấm áp

ko có mùa đông thì sao còn những buổi em ngồi với anh ở bậc thang trước nhà thờ được, anh nhì

ÔI MÙA ĐÔNG HÀ NỘI --- I LOVE YOU. MUAHHH MUAHHH ... :*
  20. Rygar

Rygar :D

Mùa đông đi ra đường đóng hồ ko còn được soi như mùa hè =((
    Mùa đông ít khí ngồi quán trà đá soi hơn mùa hè =((
    Mùa đông mặc nhiều quần áo khó chịu hơn mùa hè =((
    Mùa đông ôm nhau ko thích bằng mùa hè =((
    Mùa đông lượn lờ ít hơn mùa hè =((
    Ko có mùa đông thì đã chả quen ấy :">
    Kết mùa đông ở VN :X vẫn còn ấm chán ^^