apply vietnam visa on arrival www.visaonarrival.net/apply.html travel - thiet ke web - schmuck großhandel

Định nghĩa của bàn về tình bạn là gì?

Thảo luận trong 'Tình yêu - Tình bạn' bắt đầu bởi rua`_koy`_kute, 12/12/09.

1. rua`_koy`_kute

rua`_koy`_kute Thành viên

Định nghĩa của bàn về tình bạn là gì?

T' có 1 cậu bạn mà t' đã nghĩ là cậu ấy yêu quý m` như m` đã yêu quý cậu ấy rất nhiều , thật nhiều... Nhưng đến hnay bị đâm vào tim mới nhận ra m` sống trong ảo tưởng .. Cậu ấy chưa bao h coi t' là bạn .. Cúng như k bao h yêu quý t' như t' vẫn yêu quý bạn ấy...
    Vậy đĩnh nghĩa thật sự của từ Bạn bè là gì
  2. doden_94

doden_94 ♥ đom đóm ♥

là 1 thứ tình cảm
    ko bao giờ có thể đánh đổi đc
    kiến mỗi người chúng ta yêu quý gần gũi nhau
    giúp chúng ta vượt qua tất cả mọi chuyện .......
    TÌNh Bạn là 1 trong những điều thiêng liêng nhất ....
    ............................................................
    mở bát phát :d
  3. green.lala

green.lala fresh n free woohoooo :))

1 điều quý giá =; chẳng phải ai cũng có được những tbạn thật sự, nh khi có mà k biết mình có, mà nhiều khi, cứ tưởng mình có, nhưg thực ra lại k =;
    edit cho đỡ loằng ngoằng : chơi chất lg hơn số lượng =) tình bạn thật sự là như tớ với bạn phía dưới :x
  4. *|.mi.|*

*|.mi.|* love is enough :*

Con trang nói thật loằng ngoằng =)
    Chơi chất lượng hơn số lượng :>
    Tình bạn thực sự là như tớ với bạn phía trên ý :x
  5. rua_kon

rua_kon rua`♥

tình bạn là phải biết chia sẻ và luôn sống thật với nhau ^^
  6. kubynno1

kubynno1 Người Hà Nội

Tình bạn...
    2 chữ cũng khó nói gần ngang vs tình yêu...
    Tình bạn là ko phản bội lẫn nhau...
    Giúp đỡ nhau mấy khi hoạn nạn:-<
    Quan trọng nhất là chia sẻ niềm vui nỗi buồn...:-<
    Tốt nhất là nên biết chọn bạn mà chơi...Đừng để bất cứ 1 tình bạn nào phải đổ vỡ=;
  7. Forever_luv

Forever_luv Thành viên

........Để định nghĩa đc Tình bạn là j` thì rất khó............mà cũng có thể là rất dễ.......... Mỗi ng` có một câu trả lời riêng, một định nghĩa riêng...........

........Vs mình, Tình bạn là thứ tình cảm đến rất tự nhiên............đôi khi chỉ bắt đầu bằng chuyện mượn bút...........chép bài..............rồi dần dần ngồi kể cho nhau một vài chuyện..........rồi tâm sự nhiều hơn.............đôi khi cả những chuyện tưởng chừng như nhỏ nhặt, và rất trẻ con............nhưng đều khiến cho 2 ng` bạn đó cảm thấy thoải mái, vui vẻ, và hạnh phúc................. Tình bạn là thứ tình cảm xuất phát từ trái tim............không vụ lợi............không toan tính...........không nhỏ nhặt................ Tình bạn là sự chia sẻ...........là sự tha thứ............là sự lắng nghe...........là sự cảm thông...........và là sự tin tưởng.............. Nhưng.............tình bạn cũng giống như thủy tinh vậy...............đẹp.........long lanh...........nhưng mong manh..............và dễ vỡ..............nếu như ta không biết trân trọng..............hay chỉ là ta vô tình...........vô tình.............chỉ là vô tình thôi...........vô tình đánh rơi nó..................để khi ta muốn hàn gắn lại thì vẫn luôn tồn tại vết rạn nứt................ Tình bạn là khi nó không tồn tại nữa...............khi đã đánh rơi............khi đã mất.............hàng ngàn, hàng triệu mảnh vụn thủy tinh, của sự rạn nứt............đâm vào trái tim ta.................chỉ còn lại đây một sự tiếc nuối vô hạn............sự day dứt tột cùng...................
    .........Mình đã từng trải qua.............và mình hiểu.............thật sự hiểu rất rõ về tình bạn....................về những j` ta nhận đc và cả những j` bị mất đi..................

...................
    ...............................
    .............................................

........Vì vậy, những ai đang có một tình bạn đẹp đẽ...........một người bạn đáng quý...............thì hãy biết giữ lấy...........hãy trân trọng...............và đừng vì bất cứ chuyện j` mà khiến quả cầu tình bạn vỡ tan................đừng để sau này mình phải hối tiếc...................đừng để những mảnh vụn của sự tan vỡ đó đâm vào trái tim ta.............. và............đừng như mình.................khi nhận ra...............khi tiếc nuối thì cũng đã muộn.....................
  8. jillvalentine

jillvalentine Thành viên

chẳng ai có thể định nghĩa trọn vẹn nó......cũng chẳng ai có thể hiểu rõ hoàn toàn về tình bạn...........
    .......mỗi người mỗi khác......nhìu nhận định khác nhau..........
    ........với mình.......tình bạn mang nhìu màu sắc...........có cho và nhận.....thoải mái để có thể bộc lộ suy nghĩ....... là những thứ rất nhỏ nhặt tưởng như bình thường.............................
    .......nếu một mai đã có rạn nứt thì đó k còn là một tình bạn đúng nghĩa nữa. ............................
    ............................
    ...........................

P/S: chính vì tình bạn dễ vỡ nên tớ sẽ trân trọng tình bạn này.........tớ lun tự nhủ như vậy! Cảm ơn cậu đã luôn ở bên giúp đỡ tớ.........khiến tớ cười nhìu hơn ngay cả trong 1 ngày mà tớ cảm thấy mọi thứ thật tồi tệ..........thoải mái ...... thấu hiểu............
    .......có lẽ đối vs tớ chỉ cần vậy là đủ cho một tình bạn..........
    ..........iu cậu lắm, best friend..........hihihihi >_<
  9. Forever_luv

Forever_luv Thành viên

Vậy nên những ai đang có một tình bạn đẹp thì hãy biết giữ lấy............đừng để mất đi rồi mới thấy hối hận, tiếc nuối..........thì cũng đã muộn..............đừng để tình bạn có vết nứt không thể hàn gắn đc...........
  10. rua`_koy`_kute

rua`_koy`_kute Thành viên

Cảm ơn về bài viết của bạn Phương ^.^
    Tình bạn là khi nó không tồn tại nữa...............khi đã đánh rơi............khi đã mất.............hàng ngàn, hàng triệu mảnh vụn thủy tinh, của sự rạn nứt............đâm vào trái tim ta.................chỉ còn lại đây một sự tiếc nuối vô hạn............sự day dứt tột cùng...................
    đoạn này t' cũng đã trải qua .. Chỉ vì 1 chút giận doi của trẻ con mà vô tình t' đã làm mất bạn ấy mãi mãi.. ngày bạn ấy đi du học cũng là lúc t' nhận ra điều gì là quan trọng nhất cuộc đời m`.. b' là m` sai nên khi bạn ấy lác đầu và mỉm cười nói Chúng ta k còn là bạn bè nữa thì rất bình thản.. n* sau cái bình thản đấy là N~ ngày sóng gió == cố quên thì lại càng nhớ.. Hối hận thì cúng đã muộn..
    xl~ V nhiều lắm
  11. Forever_luv

Forever_luv Thành viên

...........
    ...............
    .......Vì mình vừa mới trải qua mà.................
    .............Bình thường mình cũng đã nghĩ về điều đó..........nhưng khi mình là người trải nghiệm thì mới thực sự.............thực sự cảm thấy rất đau................mà không..............đó là một cảm giác hỗn độn............khó tả..................chỉ biết là cứ nghĩ đến chuyện đó là mình không thể kìm đc nước mắt...................
    ..............
    .......................
    ..........Có thể mình giống bạn vì mình đã mất đi ng` bạn thân nhất.............nhưng mình không giống bạn vì tình bạn của mình kết thúc không phải vì chút giận dỗi trẻ con..............thực sự thì mình đối vs ng` bạn ấy vẫn vậy...........tình cảm vẫn còn vẹn nguyên...............nhưng chỉ do sự thiếu quyết đoán của mình...........chỉ vì mình sợ làm một ng` bạn khác đau...............nên mình đã vô tình.........chỉ là vô tình thôi..........đánh rơi tình bạn đẹp nhất............ để rồi khi mất đi tình bạn ấy................mình day dứt............và hối hận nhiều lắm..................thực sự...........thực sự rất nhiều.............Chính vì thế nên mình mới ghét chính bản thân mình...........ghét con ng` này..............ghét cái tính thiếu quyết đoán................. để giờ đây...........dù mình có làm j`..............có cố gắng thế nào...............có đau đến mấy.............có hối hận đến đâu................thì cũng đã muộn..........................
    ...........................
    .............................................
  12. xu_94

xu_94 Thành viên

bạn và bè khác hẳn nhau.người bạn thực sự là những người luôn ở bên chúng ta, tạo cho chúng ta sự tin tưởng...blah blah...(theo riêng cách cảm nhận của bạn)...còn bè chỉ đơn thuần là những người mà chúng ta quen biết, có thể bề ngoài thì thân thiết nhưng bên trong thì ko hẳn thế ;))...đã bao h bạn thử ngồi và nghĩ xem bạn đang có những ng` '' bạn'' ??:)..tóm lại để nếu bạn đang có những ng` ''bạn'' thực sự...hãy biết trân trọng và giữ jin``....:X
  13. Forever_luv

Forever_luv Thành viên

..........Bạn là ng` cho ta niềm vui...............cho ta mỉm cười..............cho ta nhớ đến................
    .........Đôi khi chỉ cần một cuộc nói chuyện ngắn ngủi cũng khiến mình vui rùi....................giống như mình bi h vậy..................... :)
    :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x
  14. DTV_TT

DTV_TT ^^ Otaku ^^

Tình bạn ư?
    Tình bạn là thứ đẹp đẽ nhất trên đời, tồn tại vĩnh viễn nếu tình bạn đó xây dựng trên nền tảng của sự chân thành, không dối trá.
    Tình bạn là sự chia sẻ, cảm thông, giúp đỡ, bao dung và tha thứ.. Tình bạn thiêng liêng và cao quý hơn tình yêu rất nhiều.

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy được một người bạn thân...

Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó.

Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại.

Là người làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp.

Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang chờ bạn mở ra.

Đó chính là tình bạn .......

Khi bạn ngã qụy và thế giới quanh bạn dường như quá đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối, trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy.

Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí. Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp.

khi có đc 1 ng bạn như thế bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc........
  15. myt_baby_kute

myt_baby_kute Thành viên

tình bạn là vạn cánh chim
    cho ta bay bổng đi tìm ước mơ !
  16. hoalinhlan

hoalinhlan Thành viên

tình bạn là chơi với nhau chân thành chơi bằng cả trái tim vui vẻ hòa đồng không toan tính
  17. DTV_TT

DTV_TT ^^ Otaku ^^

BẠN không phải là một từ có thể dành cho bất cứ ai ta quen biết trong cuộc sống. Chỉ những người biết hi sinh, biết chia sẻ, biết nhường nhịn, biết yêu thương cả điều hay lẫn điều dở của bạn mình, biết có mặt khi ta cần đến, biết lắng nghe những điều đôi khi ta không thể thổ lộ với ai, biết đỡ ta đứng dậy sau khi vấp ngã, biết kiên quyết chỉ ra sai lầm của ta... nói chung là tất cả những nghĩa cử cao thượng của tình người, đó mới là một người bạn. Và ngay cả tình yêu đẹp bao giờ cũng bắt đầu bằng tình bạn.
    Tình bạn là cho và nhận. Được có và được làm một người có thể khiến cho niềm vui dù nhỏ nhoi cũng trở nên lớn lao, hi vọng dù le lói cũng trở nên rực sáng, và thu nhỏ lại nỗi đau buồn thất vọng đến mức tiêu tan... thì đó là một tài sản quí giá nhất phải nâng niu trân trọng, đừng bao giờ đánh đổi nó lấy bất cứ điều gì khác. Bởi "Dưới ánh mặt trời, thứ lấp lánh và tỏa sáng không phải là kim cương mà chính là tình bạn thật sự". Và không hàng rào nào bảo vệ ta an toàn hơn những người bạn.
    Tình bạn là một món quà, một món quà mà mỗi người đều có thể đem đến cho nhau!

18. Forever_luv

Forever_luv Thành viên

.................
    ................................

...........Tình bạn vốn là một từ chỉ có thể định nghĩa khi tự mình cảm nhận.........Tình bạn không chỉ có duy nhất một định nghĩa mà là rất nhiều.........rất nhiều...........vô số định nghĩa mình có thể đưa ra...................

............Tình bạn.................là không giả dối!..............
    ............Tuy vẫn có những ng` không thể kiềm chế đc cảm xúc của mình...........Nhưng cũng có nhiều ng` chỉ biết nói, nói và nói..................nhìn họ buồn rầu.............mệt mỏi...............nhưng thực ra không hẳn là vậy.......................lại còn có ng` "lấy rượu giải sầu", để rồi say........đau đầu.............choáng váng cơ đấy!...............thật hay ko???.............có thể thật........mà cũng có thể ko thật....................haizzzzzzz..........................

............Nếu muốn biết một tình bạn thực sự là j`.............có thể có rất nhiều cách...........và mỗi ng` có một tình bạn riêng..............nhưng nếu bạn là mình..............và thân vs best frjend của mình...............thì bạn sẽ cảm nhận đc một tình bạn thực sự...........thực sự tuyệt vời!.....................thực sự.........thực sự.................rất tuyệt vời...................nhưng............thật đáng tiếc và đáng buồn..............vì tình bạn ấy đã không còn như trc'.................. nhưng thôi..............hãy biết trân trọng những j` mình đang có.................hãy nhớ về những kỷ niệm...................những kỷ niệm..............đã từng có.....................

............ng` bạn đó..................đã khiến mình có thể cười ngay khi tình bạn này đã ko còn như trc'.....................................
    ............cảm ơn ng` bạn đó nhé...............cảm ơn...............cảm ơn nhiều lắm...................vì tất cả..................
  19. myt_baby_kute

myt_baby_kute Thành viên

Tình bạn bao gồm 2 chữ mãi mãi ... không có chữ này thì đó không gọi là tình bạn
  20. DTV_TT

DTV_TT ^^ Otaku ^^

Tình bạn là sự kết hợp giữa hai tâm hồn có cùng một mối tương giao, có thể ngược nhau, mà thường là những người cùng chung chí hướng, giống nhau về tính cách.Để có thể giải thích thì quá nhiều,thôi tốt nhất là tự hiểu!