- thiet ke web - schmuck großhandel

Phòng truyền thống trường - Những điều cần tìm hiểu :|

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi duong.manu, 25/2/09.

1. duong.manu

duong.manu |_manu_|

Từ hôm xem cái ảnh này

em cảm thấy khá tò mò về cái phòng truyền thống trường
    nói thật là trước khi xem ảnh này em ko biết trường mình còn có cả phòng truyền thống và ko biết nó ở đâu
    chả hiểu sao mà rất ít người biết về cái này :-<
    sau mấy ngày lần mò e phát hiện ra cái phòng này nằm ngay cạnh phòng hiệu trưởng cửa lúc nào cũng khóa chỉ nhìn từ ngoài vào đc
    Không hiểu tại sao nhà trường lại không cho học sinh biết về cái phòng này nhỉ :-? và sao nó lại nằm trong 1 cái góc như thế :|
    đáng ra nó phải đc để cho mọi người biết chứ :-?
    Với cả ai biết thêm gì về phòng truyền thống trường thì cho em biết thêm đc ko ạ :D

|_manu_|
  2. zicky_love

zicky_love »¯•ZjÇk¥—£øv€ •¯«

cho hs vào thì chắc phòng ko còn nguyên vẹn đến bây giờ :))
  3. ZyZiLynkSpears

ZyZiLynkSpears Calvin and Hobbes

Vậy thế sinh ra cái phòng truyền thống để làm j ạ ? 8-|
  4. cuongcu92

cuongcu92 Cấm vào

thì để bao h các sếp xuống thì mở to cửa trải thảm đỏ ra đón thôi rồi bảo là đây nhé đúng tiêu chuẩn ná

chứ cho học sinh vào có mà hỏng hết

hồi trc mình bị ông Hạnh bắt bê đồ cũng phải vao cái phòng này
  5. ZyZiLynkSpears

Kết thật ! :))
    Học sinh, người đến trường hàng ngày, người mà Việt Đức đã chiếm một phần trong tim... tóm lại là người cần phải được vào phòng này nhất thì ko bao h được vào, thậm chí còn không biết sự tồn tại của căn phòng mang tên "Truyền thống". Trong khi đó, các "sếp", những người mà dăm bảy tỉ năm mới ghé trường một lần, những người mà có không biết đến truyền thống trường Việt Đức thì cũng không bị ai cười vào mũi lại được trải thảm đỏ đón tiếp trọng thể.

:-< :-<

T nghĩ cái này thì ko đúng rồi !
    Hs dù có "nhất quỷ nhì ma" thế nào thì cũng chẳng đến mức đi đến đâu phá đến đấy, nhất là khi đến phòng truyền thống. Hs Việt Đức, hs Thủ đô chứ có phải lũ vô học đâu mà "cho học sinh vào có mà hỏng hết" ! Thêm nữa, phòng truyền thống vốn để trưng bày hiện vật, mà hiện vật thì đã được bảo quản cẩn thận, kỹ lưỡng; tại sao phải lo học sinh nhỉ !

À đấy, dông dông dài dài xong mình vẫn chưa hiểu tại sao trường lại không mở cửa phòng cho học sinh vào. Có thể không mở 24/7 nhưng cũng phải mở vào những dịp như Khai giảng, 20/11, kỷ niệm ngày thành lập trường..., nói chung ít nhất 1 năm 1 lần chứ nhỉ ! :-? 8-|
  6. cuongcu92

cuongcu92 Cấm vào

bik là thế, nhưng học sinh thì thường hay nghịc, nhỡ cho vào phòng truyền thống tự do, ko ai giám sát thì khó mà đảm bảo ko tổn thất cái j, chỉ cần học sinh sơ ý nô đùa đùn đẩy nhau làm vỡ cái j thôi là có chuyện oy
  7. zicky_love

zicky_love »¯•ZjÇk¥—£øv€ •¯«

ko phải phá mà nhỡ tay thì cũng chết toi rồi :))
    ai muốn biết hay muốn xem thì nên bày tỏ nguyện vọng với BGH thì chắc đc. sẽ được "từng người một " vào thăm quan thôi :D
  8. hanh_hip

hanh_hip thành viên thích cưa gái nhưng ko biết cưa gái =((

Phòng này nó nằm ở đâu trong trường thế :!
  9. Anonymous

Anonymous lãn khách

Mình không biết phòng hiệu trưởng ở đâu nữa [​IMG]
  10. lion_heart

lion_heart Winne the Pooh

đọc đoạn này rùi nghĩ 1 lúc nhưng vẫn chưa hình dung ra đc fòng này ở đâu :D
  11. duong.manu

duong.manu |_manu_|

ở dãy nhà A
    cổng cũ của trường nhìn thằng vào là thấy
    ở chỗ cạnh đấy vẫn còn vứt cái bàng đề kỉ niệm 50 năm trường VĐ
    cái chính là ko cho hs vào thì tại sao cái phòng đấy nó lại chỉ đc nằm ở 1 cái chỗ mà hs ko bao h biết =))
    mà đây là box hỏi đáp chứ có phải box thảo luận đâu [-x
  12. ZyZiLynkSpears

Chẳng hiểu ý m định nói j Dương ạ ! 8-|

Mà topic này t nghĩ cho sang box Thảo luận cũng hợp đấy chứ nhỉ ! :-?
  13. duong.manu

duong.manu |_manu_|

cái phòng trang trọng như thế này tại sao lại nằm ở 1 góc mà "tối" nhất của cái trường này =))
    mà đang hỏi ai biết về cái chỗ này ko mà :-<
    và ntn
    nếu ko cho sang box thảo luận cũng đc =p~
    tùy các bạn :">
  14. blackboy_pro

blackboy_pro Ôi dọn rác =))

Chết thật có phòng truyền thống ah :-o Bh mới biết đấy :">
    Rồi nhắc mới nhớ tới cái phòng cạnh phòng thầy Hiệu trưởng
    Thấy sờ sợ vì tự dưng cầu thang ở đấy bị bít :-S hành lang thì tối om om :-SS
  15. sunny

sunny ừ, tớ là nga :-)

hồi đầu mới vào trường chả bít sao lại bịt 1 day hành lang :|
    bây giờ vân thế
    hóa ra phòng thầy hiệu trưởng ở đây ạ :D
  16. DuyKendy

DuyKendy Kệ m. tui !

Hầu hết fòng truyền thống chỉ đc biết đến với các cựu hs về thăm trg hay nhg hs có thàh tích đc lưu vào fòng truyền thống =.= hxh ...

Vấn đề cốt yếu của tất cả các trg bh là xây dựng đc ý thức giữ gìn của hs để 1 ngày nào đó fấn đấu đưa ngay nhg thứ ở fòng truyền thống ra các hành lang để học sinh đc chiêm nưgưỡng ^^ ( giống như các trg ở nước ngoài :D ) ...