- thiet ke web - schmuck großhandel

Suy nghĩ của bạn về giới trẻ hiện nay

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi duong.manu, 17/4/08.

1. duong.manu

duong.manu |_manu_|

Ngày nay với sự phát triển cảu công nghệ kỹ thuật đời sống đc nâng cao giới trẻ có điều kiện hơn có cơ hội tiếp xúc với nhiều điều mới lạ của cuộc sống nhưng mọi cái đều có 2 mặt của vấn đề....
    họ lại biến tấu 1 số thứ để thể hiện mình....
    Vậy bạn nghĩ gì về vấn đề này...?
    đơn cử 1 việc BMX là 1 môn thể thao....chiếc xe BMX đc nhiều bạn trẻ thế giới ưa chuộng để tập nhưng ở VN nó lại đc dùng đề đi học
    lại đc lắp thêm lông...nhạc....gây tiếng động làm cho phụ huynh nghĩ xấu về BMX....
    còn nhiều chuyện lắm;]
  2. blackboy_pro

blackboy_pro Ôi dọn rác =))

Ặc thế àh ??? Tao ko biết đây =)) Mẹ tao cực thick cái xe ấy đặc biệt là cái biển số và lông gà lông vịt =)) Mẹ tao khoái cái xe ấy lắm $-)

Mà mày mở vấn đề tao chả hiểu gì cả :-j :))
    Suy nghĩ gì là gì gì ??? :| Mở rộng tí đi chú
  3. duong.manu

duong.manu |_manu_|

suy nghĩ bất cứ điều gì về giới trẻ hiện nay...tốt vs xấu...
    mọi thứ...
    để mọi người cùng thảo luận....
    bây h giới trẻ rất nhiều điều cần phải nói đến....
    ai muốn mọi người chia sẻ hay thảo luận bất cứ vấn đề gì mình cần quan tâm thfi post vô đây;)
  4. blackboy_pro

J là j =)) mày càng nói tao cnag fko hiểu :-/
    Ví dụ như ăn mặc, học hành các thứ chứ j :-j
    Vậy thì nói thẳng luôn là tình hình ăn uống quá kinh khủng
    lần trueớc tôi nghe bọn trong lớp dđ ăn sinh nhật chỉ có 15 đứa mà tốn hơn 2 triệu đồng ---> quá lãng phí
    Còn ăn mạc thì đỡ hơn nhiều ko còn ăn mày như trước nưa
  5. kool_boy92

kool_boy92 Hanoian

ghét mấy cái thằng đi BMX X( chả hiểu bọn nó nghĩ kiểu gì, suốt ngày đi trên đường rùi bật nhạc inh ỏi X( như mấy thằng nhà quê lên tỉnh >:p
  6. XIII

XIII Thành viên

=)) chú này nói chuẩn =))
    Mẹ, thằng bạn tớ hồi tết về VN đi chơi với thằng anh nó, gặp 1 hội BMX tạt đầu còn quay lại chửi. Đúng là nhà chúng nó ăn ở thất đức, gặp ngay cái thằng anh bạn tớ dân XH đen. =))
  7. kool_boy92

kool_boy92 Hanoian

thax :D
    mấy lần đi trên đường gặp bọn này, chỉ muốn quay lại chửi cho bõ ngứa mắt, mỗi tội sợ vì bọn nó có mấy thằng còn mình ''riêng mình anh sô lô'' :))
  8. blackboy_pro

Hơ thế chủ đề này làm sao mà lại phải chú ý thế :-?
    Nói thật là đưa lên chú ý càng thấy ít chú ý hơn :))
    Mà sao bàn mỗi chuyện BMX nhỉ, tôi cũng thick cái xe ấy vì nó nhỏ con nhưng mà trông bạo quá :angry: nhìn thanh mảnh một tí thì tôt :-?
    Mà đổi tên chủ đề thành BMX là được đấy, bởi vì đừng nên để vấn đề quá rộng ;) hẹp thôi manu ah
  9. $uper_banana

$uper_banana Ta là búp bê-f*cking-công chúa =)))))

bọn BMX kinh ko tả nổi hết biển biếc nhạc nhẽo lại mọc lông mọc cánh xong bây h còn mọc cả ô =)) ko hiểu nghĩ j` í ~x( mà trong cái đống nhạc nhẽo của bọn nó kinh nhất là "àm sâu lắc ki lắc ki àm" xong công chúa bong bóng, piece of me (hồi trc' đag thích bài này xong ra đg` gặp BMX bật ghét luôn) :)|
    mà nói chugn toàn bọn cấp 2 là chủ yếu
  10. duong.manu

duong.manu |_manu_|

đang bàn về giới trẻ chứ ko chỉ bàn về BMX...
    diễn đàn chủ yếu là những người trẻ
    ai có gì khác thì cứ đưa lên chứ có phải riêng gì mấy cái này:-/
  11. Flynh218

Flynh218 Chelsea is number one

thi` bi h mọi người nói về giới trẻ cũng chủ yêu là nói về cách dùng cái xe BMX
    ở nc' ngoài no' dùng xe BMX như một môn thể thao, còn ở nc' mình thì đó là một thứ để giới trẻ đua đòi theo nhau, đúng là hs VN....chán ko chịu nổi
  12. boyphongcach

boyphongcach Thành viên

xin lỗi nói thẳng, giới trẻ giờ mà có việc trọng đại là hay lý do lý chấu để lẩn mất, nếu chiến tranh bảo đảm chúng ta sẽ sớm trở thành thuộc địa kiểu mới.
  13. GIÓ

GIÓ Thành viên

cũng chưa đến mức "sớm",hơi sớm thôi,vì thế hệ 8x vẫn còn đi trước mà :))
    giới trẻ ở đây,có lẽ nên giới hạn trong 1 bộ phận (ko) nhỏ 9x cho dễ thảo luận nhỉ?
    thực ra ko 6x,7x,8x,9x thế hệ nào mà chả có ng` này ng` nọ,nhưng có lẽ về 9x thì đáng quan tâm nhất,vì hiện nay có cảm giác là các giá trị văn hóa,đạo đức càng lúc càng mất giá thì phải (mong là ko phải thế),mà chịu ảnh hưởng nhiều nhất từ cái sự mất giá í thì lại là mấy bé 9x.

tôi quen ko ít 9x,toàn các 9x có thể nói là ngoan đúng mực,nghịch đúng mức,nhưng có vẻ số này ko đc nhiều lắm hay sao í,hay là số tôi con cún,cứ ra đg` là gặp toàn tương lai "tươi sáng" của đất nc'?

tôi nhiều lúc cũng ko hiểu ở trường,ở nhà,ở ngoài xã hội,các bé đc giáo dục những j mà cứ mở miệng là #&*$^%...,đi ngoài đg` thì ngông nghênh,coi trời bằng vung,nhìn đời bằng nửa con mắt,trong từ điển hành động chắc ko bao h có nổi mấy cái từ kiểu như "văn minh" "văn hóa" hay sao í,lúc nào cũng cho mình là nhất,là đúng;mà nguy hiểm nhất là cái suy nghĩ bầy đàn,đâm chém nhau phát sợ,rất coi thường sinh mạng của ng` khác.
    Nản lắm.
  14. Flynh218

Chị Gió nói chuẩn, bât h hơi tí là chửi, chả có j` cũng chửi, bạn bè thân nói chuyện vs nhau cũng chửi, đi kèm một lời nói aà một câu chửi, 9x xuống cấp thật oy`
  15. boyphongcach

boyphongcach Thành viên

em Thư bình phẩm coi chừng bị 9x quây ^^ cứ nói nhẹ nhàng như anh may ra có đứa nó tha, diền đàn VD giờ chủ yếu 9x post bài đó, động 9x ít thui nha.
  16. XIII

XIII Thành viên

=)) bác với em đồng quan điểm.

Nói chung là nhiều bạn 9x nhà ta bây h kinh lắm. Haizzz Chỉ còn biết chúc các bạn ý 0 sinh ra 1 lũ con giống các bạn ý thôi.
  17. vanessa hudgens

vanessa hudgens Thành viên

Chỉ bik nói thật sự là, sự thật là...tớ chán zới trẻ VN lắm ý.
    Bi jờ nhìu ng` rỗi hơi dễ sợ, suốt ngày ăn ko ngồi rồi rửng mỡ ko có vik j làm lại đi nói xấu ng` #, bất chấp cả nhân fẩm và danh dự của ng` ta. Nhất là mấy vụ ca sĩ gần dey á, ko thích thì thôi, lại còn chửi rủa ng` ta = n~ lời lẽ vô văn hóa, thô tục.
    Ăn nói thì ko đỡ nổi rồi(_ _"),
    Eo ơi chán ko còn nước nào mà nói, chỉ mún bay ra thế zới càng sớm càng tốt, cứ ở dey mãi chắc chết vì uất ức.
  18. blackboy_pro

Linh đang điển hình cho giới trẻ hiện nay với nguyện vọng bay ra các nước khác phát triển hơn mà sống :| mà ko muốn ở lại việt nam mà công hiến cho tổ quốc
    Cái bạn nghĩ chẳng cần biết là thế nào, riêng cái câu đấy là đã thấy chán rồi :|
  19. Flynh218

ko hỉu giới trẻ hiện nay nghĩ j` muh` toàn làm những việc chả ra cái j` cả, chẳng có ích cho minh` và cả gia đình nữa, chỉ đc cái đánh nhau là ko ai bằng ( nói vậy thôi cũng có nhiu` bạn ngoan lem', ko đc vơ đũa cả nắm đâu nha^^)
  20. vanessa hudgens

vanessa hudgens Thành viên

Ờ hay, ý nói là chán lắm rùi, bi jờ tớ ở lại thì cống hiến đc j cho đất nước, mún đc ra nước ngoài học tốt hơn để sau này về dựng xây đất nước ko dc ah:O, ơ lạ thật.
    Bạn zỏi chịu đựng thì ở lại dey mà học:|.
    Tớ có bảo ra nước ngoài học rồi ở lun dey đâu???
    blackboy bạn thích gây sự với tớ hả, tớ nói thế thì fải tự hỉu là ý tớ là j, bạn xoáy vào dey làm j? Lần sau hỉu ý ng # hẵng nói:|.