how to apply vietnam visa on arrival online
+ Trả lời chủ đề
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 16 tới 30 của 48
    Avatar của Xẩu The one who love hot chocolate and French music ♥
    essay khó là nếu vào cái mìh k biết thì cũg khổ =.=
    đấy là essay ielts
    còn essay apply vào đh thì nên mua quyển on writting the college essay để tkhảo

essay của ielts hoặc toefl hoặc sat có khác nhau gì đâu e vào field nào mà mình k biết thì ngỏm ngay chả ai cứu đc cả
    VIỆT ĐỨC is not everything - It is the ONLY thing

TRUNG KUN [2007-2009]

e chả biết toefl thi ntn luôn =.="
    e toàn nghiên cứu ielts T.T
    nchug đã k biết thì cứ xđịh là dẹo, vì điểm essay trog total điểm là k nhỏ =.=
    mà vn kém nghe nói nữa chứ

Essay IELTS, TOELF giờ lại còn theo field nữa àh? Mấy cái này cứ bịa là được mà, cần gì phải biết?

@Xẩu: e định đi Anh hay Úc à mà học ielts?

TRUNG KUN [2007-2009]

kool: bạn ý định thi IELTS mà
    mà bước research ngay đầu trang ý
    anh ko thấy à?
    bài em post mà
    chính vì vào cái mình ko biết thì ngỏm nên bước research là rất quan trọng
    Where in the world am I?

ANh ko nghĩ là 10 bước ở bài OP là để hướng dẫn viết essay IELTS

Cái anh thắc mắc là mọi người nói về "field" trong essay của IELTS. Đấy là chỉ về task one or task two? Task two thì cứ bịa ra là được, chẳng cần biết, còn task one thì cũng như phân tích biểu đồ trong địa?

Anh mới chỉ học qua chứ chưa take IELTS seriously bao giờ nên không hiểu.

Ai có 1 cái sample cụ thể thì thử post ra đây, nếu không vào đúng "field" mình biết thì chết như thế nào

@ anh trung: em muốn đi anh, nhưg cuối cùng vì 1 số lí do nên turn out thành muốn đi pháp cơ
    nchug e chỉ phân vân đi anh cả pháp thôi , cũg định đi mỹ vì c.sáh học bổg hay hơn cả chi phí rẻ hơn nhưg híc =.= e thích đi pháp hơn =.= tất nhiên là trường nào nói tiếng anh r

nchug tính đi đâu thì đợi sau bh pải xog cái ielts đã đi mỹ thì còn mắc cái sat nữa chứ

h e muốn theo 1 lớp ielts thấy bảo của cô đức tốt nhưg mà xa quá e k đi đc a có chỗ nào k gt e

vespene: em cũng chưa từng thi IELTS nên không biết nó như thế nào cả
    Xẩu: cậu sang mấy cái trang của IELTS ý
    ngay trong diễn đàn trường mình
    phần ngoại ngữ
    Where in the world am I?

Avatar của hatheman ...ngoan ngoãn và trong sáng nhất VDO - Hà Xiếc™
    @X: đi pháp để theo savoir hả con?
    mà con học cô BT mà ko đc giới thiệu cho thầy cô giáo nào khác à?
    @tr.bựa: tao đang tự học IELTS nè !!!

Nói thế thôi chứ essay trong IELTS cũng không phải là quá khó. Nó chủ yếu ra đề vào những mảng mình có chút hiểu biết, kiểu tầm học sinh thì sẽ có đề học sinh ý. Quan trọng là phải bình tĩnh với cả phân bổ thời gian hợp lí thôi

Hồi mình còn 2 phút nữa mà mình vẫn chưa tới conclusion của part 1, thế là kết đại 1 câu rồi thả rơi luôn, may mà cũng xong
    For you, who've become a butterfly

ielts 7.0 ra chỗ khác chơi

@Xẩu: em biết chỗ chị An dạy ielts ở đối diện viện dưỡng lão gần đường ray ở phố quái nào í k!??! hồi trước a học 1 khóa ở đấy, khoảng 3 triệu/khóa, khá tốt

TRUNG KUN [2007-2009]

@ Anh Trug: thật ra e nghĩ cái gì trên đời này cũg là may mắn đóg 1 pần k nhỏ
    vì thi ielts vào cái field nào mà mìh k biết thì dẹo ngay tại chỗ
    c bạn e học ở anh bảo là muốn vào uni thì ielts pải 7.5 trở lên T_T
    base on cái quyển cambridge ielts thì e thây nghe cũg k đến nỗi nào đọc thì hơi choáng viết thì vào cái k biết thì dẹo =.=
    e chẳg biết pải học bn khóa thì ms đc nổi 7.0 nữa T_T
    E nghe nói cô đức dạy ielts tốt lắm, 4.5tr 1 khóa 30 buổi, nhưg mà 30 buổi e k hiểu có ăn đc gì hem

@ pa: tự học theo quyển j ku con thấy c con vừa thi ielts nó bảo nên mua cái quyể cambridge ielts mà luyện, 6 quyển
    cô BT con học 1 buổi 2.5 tiếg thì chắc hơn nửa tiếg là nghe cô nói chiện đời, nghe nthế cũg tốt vs những đứa ham chơi hơn ham học

anh học cô Đức rồi lớp đông lắm, phòng thì chật nên khá ngột ngạt, giáo trình tốt nhưng 30 buổi nên khá là nặng nề
    nhưng theo anh thì nên học

TRUNG KUN [2007-2009]

@ Xẩu: Chị thấy cứ nghiền quyển Cambridge IELTS là có hiệu quả nhất đấy em ạ, làm hết 6 quyển này mà kết quả tốt thì vào phòng thi chỉ expect điểm cao hơn chứ không thấp hơn điểm mình đánh giá trong quyển ấy đâu

Bài đọc tinh ý chút dễ được điểm cao lắm

@ Trung: T không thể để yên cho m xưng bá 1 phương thế này được, phải vào chọc ngoáy chứ
    For you, who've become a butterfly

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối